AdWords เปลี่ยนชื่อเป็น Google Ads แล้ว. ชื่อใหม่บ่งบอกว่าผลิตภัณฑ์ของเรามีตัวเลือกที่หลากหลายสำหรับการลงโฆษณาในเครือข่ายการค้นหา เครือข่ายดิสเพลย์ YouTube และอื่นๆ. ดูข้อมูลเพิ่มเติม

56 สมาชิกออนไลน์อยู่ขณะนี้
ถาม-ตอบคำถามเกี่ยวกับการทำโฆษณาบน Google Ads ทุกเรื่อง
แนะนำฉัน
การคั่นหน้า
ตอบ
Highlighted

Google Shopping Ads สามารถลงขายในตลาดต่างประเทศได้มั้ยครับ (เช่น US , UK)

Visitor ✭ ✭ ✭
ข้อความ 1 ของ 5 (117 ยอดวิว)
ผมมี website โดยใช้ของ shopify ขายของในตลาด US เป็นหลักอยู่แล้ว
คำถามคือ ผมสามารถใช้ google shopping ads ขายของในตลาด US , UK , EU ได้มั้ยครับ (เหมือนเคยรู้มาว่าต้องเป็นคนในประเทศนั้นๆถึงทำ google shopping ads ในประเทศนั้นๆได้อันนี้จริงมั้ยครับ)

ขอบคุณครับ
1 คำตอบจากผู้เชี่ยวชาญverified_user
1 วิธีการแก้ปัญหาที่ยอมรับ

วิธีการแก้ปัญหาที่ยอมรับ
เลือกเป็นคำตอบที่ดีที่สุด.
วิธีการแก้ปัญหา
ยอมรับโดยโดยผู้สร้างหัวข้อ sorasakp
‎06-08-2018 12:33 AM

Google Shopping Ads สามารถลงขายในตลาดต่างประเทศได้มั้ยครับ (เช่น US , UK)

VPK
ข้อความ 3 ของ 5 (165 ยอดวิว)
VPK

ทำได้หมดเลยครับ ไม่ว่าเป็นประเทศใดๆ ก็ตาม แต่ผมแนะนำว่า ควรจะมีหน้า landing page ให้แตกต่างกันไปนะครับเพราะว่าแต่ละประเทศ ต่อให้ใช้ ภาษาอังกฤษ เหมือนกัน แต่เขาอาจจะใช้คำที่ค้นหาไม่เหมือนกัน ฉะนั้นท่านจงหา keyword ที่คิดว่า คำเหล่านั้น คนจะมาซื้อ เราแน่ๆ ไม่ใช่หาเขาค้นหา เพื่อหาข้อมูลหรือราคาเท่านั้น กดมาดูแล้วซื้อน้อยมาก

ผมจะแบ่งเป็น 2 ประเภท ก็คือ

Info Keyword

กับ

commerce Keyword

ดูวิธีการแก้ปัญหาในโพสต์ต้นฉบับ

Create announcement Board and a new thread to store the announcement

ข้อความ 2 ของ 5 (104 ยอดวิว)

สามารถทำได้นะคะ เราต้องเลือกประเทศที่เราจะ Target ตอนเราโหลดฟีดใน Merchant Center ค่ะ และเราต้องมีการเช็คว่าภาษาที่ Target และสกุลเงินนั้นถูกต้องตามในลิ้งค์นี้ไหมนะคะ คลิก

ขอบคุณค่ะ 

ปราง 

เลือกเป็นคำตอบที่ดีที่สุด.
วิธีการแก้ปัญหา
ยอมรับโดยโดยผู้สร้างหัวข้อ sorasakp
‎06-08-2018 12:33 AM

VPK
ข้อความ 3 ของ 5 (166 ยอดวิว)
VPK

ทำได้หมดเลยครับ ไม่ว่าเป็นประเทศใดๆ ก็ตาม แต่ผมแนะนำว่า ควรจะมีหน้า landing page ให้แตกต่างกันไปนะครับเพราะว่าแต่ละประเทศ ต่อให้ใช้ ภาษาอังกฤษ เหมือนกัน แต่เขาอาจจะใช้คำที่ค้นหาไม่เหมือนกัน ฉะนั้นท่านจงหา keyword ที่คิดว่า คำเหล่านั้น คนจะมาซื้อ เราแน่ๆ ไม่ใช่หาเขาค้นหา เพื่อหาข้อมูลหรือราคาเท่านั้น กดมาดูแล้วซื้อน้อยมาก

ผมจะแบ่งเป็น 2 ประเภท ก็คือ

Info Keyword

กับ

commerce Keyword

Community Manager
ข้อความ 4 ของ 5 (72 ยอดวิว)
Community Manager

สวัสดีค่ะคุณ sorasakp สัญลักษณ์แสดงอารมณ์มีความสุข ถ้าได้รับคำตอบแล้ว รบกวนกดที่ปุ่ม "คำตอบที่ดีที่สุด" เพื่อเป็นการช่วยเหลือคนที่เข้ามาอ่านในภายหลังที่อาจจะมีปัญหาเดียวกัน เพื่อจะได้หาคำตอบได้โดยเร็ว อีกทั้งเป็นการขอบคุณคนที่เข้ามาช่วยตอบเราด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ ^^

Top Contributor
ข้อความ 5 ของ 5 (62 ยอดวิว)
Top Contributor

อันนี้ List ประเทศที่ใช้ Shopping Campaign ครับ
https://support.google.com/merchants/answer/160637?hl=en

ผมว่าน่าจะขึ้นโฆษณาตามประเทศที่เลือกเลยนะครับ โดยเราสร้างที่ไหนก็ได้ แต่คนที่จะเห็นโฆษณาตัว shopping ads จะต้องเป็นกลุ่มประเทศที่เราระบุไว้และระบบรองรับครับ